“ ช้างน้อยชมเมือง ” โครงการสร้างโอกาสการศึกษาเด็กแดนไกล ...
มูลนิธิสหชาติ ร่วมกับ เครือข่ายพันธมิตรจิตอาสา จัดโครงการ “ ช้างน้อยชมเมือง ” กิจกรรมทัศนศึกษาเพื่อสร้างโอกาสทางการศึกษาของเด็กนักเรียนในพื้นที่ห่างไกล ประจำปี 2566 ในวันที่ 30-31 พฤษภาคม 2566 ที่ผ่านมา
ทั้งนี้ โครงการได้บรรจุไว้ซึ่ง การนำเด็กเข้ามาทัศนศึกษา เรียนรู้ สร้างประสบการณ์ เกิดจินตนาการและแรงบันดาลใจ ได้มีโอกาสพัฒนาศักยภาพของตนเอง จากแหล่งเรียนรู้ที่น่าสนใจ เช่น องค์การพิพิธภัณฑ์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ กระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม เล่นสนุกกับสยามอะเมซิ่งพาร์ค อบรมเรียนรู้การเป็นนักอนุรักษ์ เก็บขยะชายหาดบางแสน รวมทั้งศึกษาหาความรู้ในโลกใต้ทะเล สถาบันวิทยาศาสตร์ทางทะเล มหาวิทยาลัยบูรพา และเปิดโลกของอุตสาหกรรมการบิน ณ พิพิธภัณฑ์ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ
โครงการ “ ช้างน้อยชมเมือง ” ได้รับการสนับสนุนจากผลิตภัณฑ์นมถั่วเหลืองพร้อมดื่ม แลคตาซอย และการสื่อสารประชาสัมพันธ์โดย สมาคมช่างภาพสื่อมวลชน ดิจิทัล ...
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น