ชพด. ร่วมจัดกิจกรรมนันทนาการ ในงานวันคนพิการ ครั้งที่ 54 ประจำปี 2566 “ พระบารมีปกเกล้า เหล่าคนพิการ ”
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgzBc6rO3vFxzujbI8KeTUxLXPj_FIkQWvLw0_W-5QihVbFeWzAEH_U2a-VAoZdeB9W3-WOqOouirutd4mMoTvDKmndeasbQVdUhJdpgymCuJRxnEXRKemSfDGGm7zc6NIJ-ngp7W_Jx-NyQyaoWVegXi34MXZ4h3I3RMh4q4wYCwbf3K6xgHVD34UWeLQ0/w640-h360/GridArt_20231130_014528263.jpg)
ที่บริเวณด้านข้างอาคารกีฬาเวสน์ 2 ศูนย์เยาวชนกรุงเทพมหานคร (ไทย-ญี่ปุ่น) ดินแดง / เมื่อเวลา 12.00 - 16.00 น. วันเสาร์ที่ 25 พฤศจิกายน 2566 ชมรมจิตอาสาเพื่อคนพิการและผู้ด้อยโอกาส (ชพด.) ร่วมจัดกิจกรรมนันทนาการใน งานวันคนพิการ ครั้งที่ 54 ประจำปี 2566 ซึ่งจัดโดย สภาสังคมสงเคราะห์แห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ โดยได้รับการสนับสนุนจากสำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาล ในหัวข้อ “ พระบารมีปกเกล้า เหล่าคนพิการ ” เพื่อเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว, สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง, สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี และ พระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์ โดยมีผู้พิการและผู้ด้อยโอกาสร่วมกิจกรรมประมาณ 500 คน โดยมี ดร.สุพิชชญา สาคร ประธานฝ่ายนันทนาการ งานวันคนพิการ ประจำปี 2566 เป็นประธานในการจัดกิจกรรม นางมนัสวี พยัคฆนันทน์ ประธาน ชพด. กล่าวว่า. . ชมรมจิตอาสาเพื่อคนพิการและผู้ด้อยโอกาส ร่วมจัดกิจกรรมนันทนาการในครั้งนี้ เพื่อเปิดโอกาสให้คนพิการได้พบปะสังสรรค์ เข้ามามีส่วนร่วม สนุกสนาน สบายใจ สร้างเจตคติที่ดี และได้ฝึกทักษะเต็มศักยภาพ ด้านอาชีพ ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ส่