ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ .. ขอเชิญร่วมงานเทศกาลตรุษจีน ณ ศาลเจ้าไต้ฮงกง มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง พลับพลาไชย ...
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjtpSgXxeW46widVwTLAnVYTPVFfLluCx1YSH6bXoyY9xFdbI747jIKPau3C4j1hx_8FHwelFMLGSwvQdoVvg940Cw6ume-51sTMll_R-fEqzgdQgJZFsNiaYmqwlHISOVL6T2rohD00QOtwNe6mLWfczYiTh9ylmtxgO7T5KuBcpFPlsEoyk_NQGMdH28O/w640-h428/GridArt_20240201_142313963.jpg)
สักการะหลวงปู่ไต้ฮง ลงชื่อสวดชัยมงคลคาถา [พะเก่ง] หนึ่งปีมีครั้งเดียว ! เฮง เฮง เฮง ตลอดปีมะโรง ระหว่างวันที่ 9 – 18 กุมภาพันธ์ 2567 มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง โดยนายวิเชียร เตชะไพบูลย์ ประธานกรรมการ ขอเชิญทุกท่าน ร่วม “ สักการะหลวงปู่ไต้ฮง ” ขอพรเนื่องในเทศกาลตรุษจีนเพื่อความเป็นสิริมงคลต้อนรับปีใหม่ ลงชื่อ สวดชัยมงคลคาถา หรือ “ พะเก่ง ” เพื่อสะเดาะเคราะห์ ขอให้ครอบครัวมีสุข เสริมโชคลาภ เสริมดวงชะตา เสริมความมั่นคงสถาพร ตลอดปี รวมถึงทำบุญสะเดาะเคราะห์และเสริมความเป็นสิริมงคลกับรูปปั้นนักษัตรปีมะโรง ซึ่งได้ผ่านการทำพิธีเบิกเนตรโดยพระอาจารย์จีนคณาณัติจีนพรต (เย็นงี้) เจ้าอาวาสวัดมังกรกมลาวาส (วัดเล่งเน่ยยี่) พร้อม รับประทาน “ สาคูสิริมงคล ” เพื่อความกลมเกลียวและอยู่เย็นเป็นสุข อัญเชิญ “ ฮู้แดง ” (ยันต์) ของหลวงปู่ไต้ฮง เพื่อนำไปประทับหน้าบ้าน เคหะสถาน หรือพกติดตัวเพื่อคุ้มครอง “ เคาะระฆังทอง ”ให้ก้องกังวานเพื่อให้ชีวิตสดใส การงานรุ่งเรืองระบือไกล และ ร่วม “ พิธีเวียนธูปศักดิ์สิทธิ์ ” เพื่อขอพรเทพยดาฟ้าดินเนื่องในวันประสูติ (ทีกงแซ) ซึ่งในปีนี้ตรงกับวันเสาร์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2567 ขออำนาจฟ้า