แกร็บ รับลูก ททท. เปิดตัวแคมเปญ “ สุขทันที..ที่เที่ยวกับ Grab ” ชวนเที่ยวเมืองรอง-โปรโมท Unseen Thailand ...
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEixS7Z8s3QdzbKAQxrn8Lf3ROfUbKG0NU1UWWUj95mR7pz1lxyg5vmbaluf-LqKK-MAycCv1UGVFxFLbE0t3LWzQsxkQnb9GSBKKvHYduvQQGWZEPUFBjkAcDRnWcpsHXbFqbqLGhKzsvGtiGANeS_LTS1gyl76E9Zhl4iwh67xxzod2pEzGF4pI-HJoOY8/w640-h426/GridArt_20240331_014621320.jpg)
แกร็บ ประเทศไทย ขานรับนโยบาย การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) ชวนคนไทยเที่ยวทั่วไทย สัมผัสประสบการณ์ใหม่ในเมืองรอง ผ่านแคมเปญ “ สุขทันที…ที่เที่ยวกับ Grab ” ดึงอินฟลูเอนเซอร์ดัง พาเที่ยวแลนด์มาร์กใหม่แบบ Unseen อวดซอฟต์พาวเวอร์ไทย ภายใต้คอนเซปต์ “ ชิม-มู-ช้อป ” ผ่านการเดินทางที่สะดวก ปลอดภัย มั่นใจไปกับแกร็บ พร้อมเตรียมเซอร์ไพรส์ใหญ่เอาใจเหล่านักเดินทาง จัดเต็มด้วยส่วนลดค่าบริการเรียกรถและกิจกรรมพิเศษลุ้นรางวัลใหญ่ มูลค่ารวมกว่า 35 ล้านบาท ตั้งแต่ 1 เมษายน - 30 มิถุนายน 2567 นางสาวฐาปนีย์ เกียรติไพบูลย์ ผู้ว่าการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) กล่าวว่า.. ททท. ให้ความสำคัญกับการส่งเสริมการท่องเที่ยวเมืองรองในประเทศไทยตามนโยบายของรัฐบาลที่มุ่งยกระดับเมืองรองให้เป็นเมืองหลักทางการท่องเที่ยวเพื่อลดการกระจุกตัวของนักท่องเที่ยวในเมืองหลัก และ กระจายรายได้ทางการท่องเที่ยวสู่เมืองรองมากขึ้นพร้อมส่งมอบประสบการณ์ที่ดีทางการท่องเที่ยวผ่านแนวคิด “ สุขทันทีที่เที่ยวไทย ” ด้วยการนำเสนอสินค้าและบริการที่โดดเด่นและมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวของเมืองรองในแต่ละพื้นที่ ซึ่งความร่วมมือกับพันธมิตรทางการท่องเ