“ กพร.ทร. ” จัดกิจกรรมจิตอาสา “ เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ ” เก็บขยะในแม่น้ำเจ้าพระยา ...
ที่หน้าราชนาวีสโมสร กรุงเทพมหานคร / เมื่อเวลา 09.00 น. วันที่ 29 สิงหาคม 2566 พลเรือโท กำจร เจริญเกียรติ เจ้ากรมกิจการพลเรือนทหารเรือ (จก.กพร.ทร.) เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมจิตอาสา “ เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ ” โดยมีข้าราชการกรมกิจการพลเรือนทหารเรือ, กำลังพลจิตอาสากองทัพเรือ, กรมเจ้าท่า สำนักสิ่งแวดล้อม กรุงเทพมหานคร, วิทยาลัยเทคโนโลยีตั้งตรงจิตรพณิชยการ และ ประชาชนจิตอาสาชุมชนท่าเตียน เข้าร่วม
โดยกิจกรรมประกอบด้วย เก็บขยะในแม่น้ำเจ้าพระยาทั้งสองฝั่ง ตั้งแต่ท่านิเวศน์วรดิษฐ์ - ท่าวัดโพธิ์ และ ฝั่งท่าราชนาวิกสภา - ท่าวัดกัลยาณมิตร และพัฒนาพื้นที่ทำความสะอาดแนวฟุตบาท เก็บขยะ ทางบกตั้งแต่หน้าท่านิเวศน์วรดิษฐ – ด้านหน้าวิทยาลัยเทคโนโลยีตั้งตรงจิตรทณิชยการ และพัฒนา บริเวณถนนมหาราช พื้นที่ท่านิเวศน์วรดิษฐ์ กรุงเทพมหานคร และการแจกเจลแอลกอฮอล์ล้างมือให้กับประชาชน และนักท่องเที่ยว ...
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น