มจพ. ต้อนรับ รมว.อุตสาหกรรม เยี่ยมชมห้องปฏิบัติการและผลงานวิจัยอุตสาหกรรม ...
ที่ห้องประชุมราชพฤกษ์ อาคารนวมินทรราชินี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ (มจพ.) /เมื่อวันที่ 27 กันยายน 2566 ศ.ดร.ธีรวุฒิ บุณยโสภณ นายกสภามหาวิทยาลัย , ศ.ดร.สุชาติ เซี่ยงฉิน อธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ (มจพ.) พร้อมด้วย กรรมการสภามหาวิทยาลัย และคณะผู้บริหาร มจพ. ร่วมให้การต้อนรับ นางสาวพิมพ์ภัทรา วิชัยกุล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงอุตสาหกรรม ในการเข้าเยี่ยมชมห้องปฏิบัติการ และ ผลงานวิจัยด้านวิทยาศาสตร์ของอาจารย์และนักศึกษา คณะวิทยาศาสตร์ประยุกต์ มจพ.
![]() |
ศ.ดร.ธีรวุฒิ บุณยโสภณ นายกสภามหาวิทยาลัย มอบของที่ระลึกให้ รมว.อุตสาหกรรรม |
![]() |
ศ.ดร.สุชาติ เซี่ยงฉิน อธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร มจพ. ร่วมมอบของที่ระลึกให้ รมว.อุตสาหกรรรม |
จากนั้น รัฐมนตรีว่าการกระทรวงอุตสาหกรรม บรรยายพิเศษ เรื่อง แรงบันดาลใจสู่โอกาส (Inspiration on the Chance) เพื่อสร้างแรงบันดาลใจแก่นักศึกษา และ รับมอบเสื้อสามารถ มจพ. ในการนี้รับชมการแสดงสมรรถนะของหุ่นยนต์กู้ภัย รางวัลชนะเลิศ แชมป์โลก สมัยที่ 9 ประจำปี พ.ศ.2566 ...
ขวัญฤทัย - ข่าว ...
ความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น